โพสล่าสุด โพสสำคัญ เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม

• 5308เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

อยากเปิดร้านขายสลัดผัก ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ระดับ : อนุบาล

สำคัญ : 0

เงิน : 56
ความดี : 21
เครดิต : 0
จิตพิสัย: 0
ออนไลน์ : 17 ชม
พอดีพอจะมีความสามารถในการทำสลัด ผัก ผลไม้ และน้ำสลัดหลากหลายรูปแบบ  มีสูตรสไปซี่  สูตรพริกไทยดำ  สูตรทูน่า  สูตรดั้งเดิม  กับสูตรผลไม้ตามฤดูกาล  อยากจะจำหน่ายแบบสลัดบาร์  ลูกค้าตักได้ตามใจชอบ  ควรจะขายราคาซักเท่าไหร่ดีคะ  หรือหากมีคำแนะนำอื่น ๆ ด้วยจะขอบคุณมากค่ะ  เพราะทำเป็นอย่างเดียว  ไม่มีความรู้เรื่องเปิดร้านขายเลยค่ะ

เงิน : 173
ความดี : 15
เครดิต : 2
ออนไลน์ : 6 ชม
มีกระทู้ 2 อันก็ตอบเหมือนกันนะคะ

ไม่เคยทานสลัดแบบบาร์ค่ะ ทานแต่ที่เขาทำเป็นถุง
ถุงล่ะ 20 บาท แยกต่างหากไว้ เราชอบแบบนั้นมากกว่า
ลองดูตัวอย่างหน้า โรงแรมลาพาโลมาก็ได้ค่ะ เราซื้อจากตรงนั้น เขาขายคู่กับน้ำเต้าหู้

เงิน : 220
ความดี : 16
ออนไลน์ : 22 ชม
มีสองอันหรอคับที่คาเฟ่นึงอัน

ผมชอบกินแบบถุงมากกว่าคั บ20 บาทจบเลยไม่มีต่อแล้ว บุฟเฟ ผมว่าเปลืองตัวนะ
ระดับ : อนุบาล

เงิน : 56
ความดี : 21
ออนไลน์ : 17 ชม
คือ โพสต์ที่นี่ที่เดียวค่ะ  แต่เจ้าของเวป คงเห็นว่าน่าจะเป็นหัวข้อที่อยู่ในคาเฟ่มากกว่า ขอบคุณสำหรับทุก ๆ ความเห็นนะคะ  แบบถุง ๆ ละ 20 ที่ขายทั่วไป คือใส่ถุงใส ๆ แล้วมัดยางใช่มั้ยคะ  คือที่คิดไว้ว่าจะทำแบบสลัดบาร์  จะมีภาชนะให้ลูกค้า  แล้วตักให้เต็ม มากน้อยตามความสมัครใจ  หรือความสามารถ อะไรแบบนี้  แต่ดูเหมือนว่า ถ้าขายเป็นถุงจะประหยัดกว่าใช่มั้ยคะ

เงิน : 547
ความดี : 56
ออนไลน์ : 30 ชม
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2011-03-20
อ้างอิง
อ้างอิงโพสต์2 ต้นฉบับโพสต์โดยnobitaเมื่อ2011-03-20 05:20 PMเผยแพร่ :
มีสองอันหรอคับที่คาเฟ่นึงอัน

ผมชอบกินแบบถุงมากกว่าคั บ20 บาทจบเลยไม่มีต่อแล้ว บุฟเฟ ผมว่าเปลืองตัวนะ

ผมว่า ถ้าบุฟเฟ่ ต้องมีร้านด้วยคับ
แล้วพิโลก โคตรร้อนเลยคับ ขายแบบถุง ขายตอนเช้า แบบฝากเขาขายตามร้านปาท่องโก๋ก็เวริคดีนะคับ
ช่วงแรกอาจจะไม่มีคนแต่ถ้าโปรโมตรสักหน่อยก็น่าจะเวริคคับ  เห็นว่าแบบถุงจะเวริคกว่าและไม่เปื่องตัวด้วยคับ
คนพิโลกไม่แพ้จังหวัดใดในไทย
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้